Học nails BAO NHIÊU TIỀN ra nghề ? Nails cần học những gì?

Các bạn hỏi mình đó là học nail và hết bao nhiêu tiền và một khóa học là hết bao nhiêu tiền thì bây giờ mình sẽ giải đáp thắc mắc cho các bạn nhá, bây giờ mình sẽ chia cái tiền học ra làm 2 nhá, đầu tiên là mình sẽ mất tiền, đó là học kiến thức, cái thứ 2 là mình sẽ mất tiền mua dụng cụ nha và khi các bạn học nail thì. Tốt nhất là các bạn nên mua dụng cụ để mình học chứ các bạn đừng có xài dụng cụ sập tiệm, bởi vì là khi chúng ta về hay chúng ta thực hành thì chúng ta lại không có đồ đâu. Bởi vì có một số shop ấy, nếu các bạn học ở tiệm và họ sẽ cung cấp dụng cụ luôn thì như vậy theo mình như vậy thì không nên chúng ta cần phải tự mua dụng cụ hoặc là mua dụng cụ. Tại sao hướng dẫn thì tốt nhất là các bạn nên tự mua và trang bị cho chúng ta một bộ dụng cụ riêng nhá. Nói về vấn đề tiền học nè thì chúng ta cũng chia làm 2 luôn.

Đầu tiên là nếu mà chúng ta học tại các shop, các shop, tức là khi mà mình thấy bạn này làm đẹp quá. Cô giáo này dạy cưng quá, hay là cô giáo dạy này hay quá nhiệt tình quá, mình muốn học bạn này mình thấy là kiến thức của bạn này chia sẻ, OK, mình muốn học bạn này thì đó là cái đầu tiên là mình mình học asaf và thường thì họ k sharp thì chi phí nó sẽ rẻ hơn là chúng ta học ở trung tâm hay là chúng ta học để lấy= thì khi mà học ở shop thì theo Phượng thấy giá thì nó cũng nhiều thứ lắm. Nhiều nhiều mức độ khác nhau, ví dụ như mình học một cô giáo có trình độ chuyên môn bình thường thì giá sẽ rẻ và nếu như chúng ta học một cô giáo có trình độ chuyên môn rất là cao và có giáo dạy rất là tỉ mỉ và chương trình học khá là kĩ thì tiền nó sẽ mắc hơn và phương theo Phượng thấy thì thường các shark bình thường thì giao động từ khoảng 5.000.007 triệu đến 20 triệu cho một khóa. Nếu chúng ta học tại sao thì tùy các cô giáo thôi và tùy chương trình học. Ví dụ mình chỉ học cơ bản bình thường thì nó rơi vào khoảng 5 7 triệu, còn nếu như mình học nâng cao phức tạp, nó rơi khoảng 15 đến 20 triệu để các bạn có thể nắm rõ để chúng ta tìm hiểu thêm cái thứ 2 là chúng ta học để lấy= Và khi chúng ta học để lấy= thì kiến thức nó sẽ không theo Phượng là nếu mà chúng ta xác định học để lấy= thì mình vẫn học thêm một khóa ở bên ngoài nữa. Bởi vì khi chúng ta học lấy= thì các cô giáo dạy sẽ không có nhiều kiến thức= các shop ở bên ngoài. Theo Phượng nghĩ là vậy, bởi vì là Phượng đã từng đi học lấy= và từng đi học ở trung tâm rồi, bởi vì là các cô giáo khi mà học viên ở đấy học xong học xong thì có thể ở lại làm giáo viên bởi vì là. Họ sẽ được học với chương trình đấy rất là kỹ và họ sẽ không có kinh nghiệm thực tế nhiều. Theo phương nghĩ là như thế nhưng mà trung tâm vẫn có những cô giáo có kinh nghiệm thực tế nha nha. Thế nhưng theo Phượng đấy thì khi ở trung tâm thì cô giáo sẽ dạy theo một cái chương trình hơn không? Thực tế, nhiều= ở ngoài, tức là có những cái mẫu, mẫu vé mẫu vẽ này có những cái design này ở ngoài không xài nhiều nhưng ở trung tâm sẽ vẫn dạy tại vì chúng ta học để lấy= mà nó vẫn dạy nhá nên khi chúng ta học trung tâm, nó sẽ áp dụng với thực tế ít hơn. Nhưng các bạn sẽ được biết nhiều hơn kiến thức nó nó bài bản hơn. Mình nói là khi chúng ta học trung tâm lấy= nó bài bản hơn là như thế nào? Phượng, thí dụ nhá khi chúng ta học cắt ra, chẳng hạn thì trước khi cắt ra thì chúng ta phải học khử trùng, kìm đó. Chúng ta phải học các cái cách mà chúng ta sơ chế khi mà khách chảy máu tay này nọ khử cồn như thế nào này. Sử dụng kìm như thế nào này? Tất tất tất tất cả mọi thứ luôn, bởi vì khi chúng ta học, chúng ta cần phải thi nữa nên nó rất là bài bản. Còn khi mà chúng ta vào ngoài tiệm ấy thì những cái bước ấy gần như là cắt hết. Cũng có một số cô giáo sẽ dạy hết, nhưng hầu như là cô giáo cô giáo sẽ không dạy những cái điều đấy nên chúng ta sẽ cân nhắc giữa việc học lấy= và học ở ngoài shop nha và tất nhiên là học lấy= thì chi phí nó sẽ cao hơn. Theo Phượng thấy thì một số những cái chỗ mà dạy lấy= thì rơi vào khoảng 15 triệu trong khóa cơ bản và 30 triệu cho một khóa nâng cao thường lấy= để đi nước ngoài ấy thì cũng rơi vào khoảng cửa 30 triệu cho một khóa, chưa tính tiền học tiền sản phẩm mà chúng ta mua chúng học nhá. Ta chỉ tính là tiền để học lấy= rồi đó thì nó sẽ rơi vào khoảng tầm 30 triệu nhá. Mọi người nói về dụng cụ học tập thì nó cũng nhiều thứ lắm. Ví dụ, cô giáo dạy mình mà dùng những cái đồ mắc tiền ấy thì chúng ta sẽ theo cô giáo để mua những đồ mắc tiền rồi xài và khi chúng ta học mất tiền thì những sản phẩm chúng ta chắc chắn là đẹp và chúng ta sẽ làm cho khách những bộ mắc tiền hơn và cũng ngược lại thôi. Nếu mà mình mua những đồ rẻ tiền thì khách chúng ta làm những bộ thì cũng rẻ, bởi vì chất lượng sản phẩm nó sẽ khác nhau. Và khi mà mua đồ sử dụng thì nó cũng dao động khoảng từ 5 đến 10 triệu, còn chúng ta học ở trung tâm và thi lấy= ngắt thì nó cũng rơi vào khoảng từ 30 triệu cho một bộ đồ của mình 30 triệu đến 10 triệu ấy. Nhưng chúng ta học trung tâm lấy= nó sẽ mắc hơn nên là khi mà mọi người học thì chúng ta sẽ tính toán để chúng ta học nhá, nếu mà chúng ta không cần lấy= thì Phượng khuyên chúng ta nên học ở một cái shop nào đấy nha. Nói một hồi thì video của Phượng đến đây là kết thúc rồi. Cảm ơn mọi người đã theo dõi các chủ đề của Phượng ngày hôm nay nhé.

Viết một bình luận